Yadda ake Tabbatarwa akan Instagram [Sami Blue Check]

Tabbatarwa akan Instagram yana nufin cewa Instagram ya tabbatar da asusun ku a matsayin ingantacciyar wurin. Instagram ba ya amfani da alamar tabbatarwa don amincewa da manyan mutane ko samfuran jama'a. Madadin haka, shuɗin lamba ta Instagram yana ba wasu damar sanin cewa mutumin da ke amfani da bayanin shine wanda suka bayyana.

Menene Ma'anar Tabbatarwa ta Instagram?

Don tabbatarwa, dole ne ku bi Sharuɗɗan Amfani da Jagororin Al'umma na Instagram. A cikin tsarin aikace-aikacen (akwai kai tsaye a cikin app) suna buƙatar abubuwa masu zuwa:

  • Dole ne asusunku ya wakilci mutum na gaske, kasuwanci mai rijista, ko mahalli.
  • Dole ne asusunku ya zama keɓaɓɓen kasancewar mutum ko kasuwancin da yake wakilta. Fitattun abubuwa (misali dabbobin gida ko wallafe-wallafe) suma sun cancanci.
  • Ana iya tabbatar da asusu ɗaya kawai ga kowane mutum ko kasuwanci, tare da keɓance takamaiman asusu na harshe.
  • Dole ne asusunku ya zama na jama'a kuma yana da tarihin rayuwa, hoton bayanin martaba, da aƙalla matsayi ɗaya.
  • Dole ne asusunku ya wakilci sanannen mutum, alama ko mahallin da ake nema. Muna tabbatar da asusu waɗanda aka bayyana a kafofin labarai da yawa. Ba ma ɗaukar abun ciki na biyan kuɗi ko tallatawa azaman tushen labarai.

Yadda ake Tabbatarwa akan Instagram - Duk abin da yakamata ku sani

Yadda ake Tabbatarwa akan Instagram

Waɗannan su ne matakan tabbatarwa akan Instagram:

  1. Bude Instagram app kuma je zuwa bayanin martaba.
  2. Matsa layukan uku a saman kusurwar dama na allonka.
  3. Taɓa Saituna da keɓantawa > Nau'in asusu da kayan aiki > Nemi tabbaci .
  4. Shigar da cikakken sunan ku kuma samar da nau'in shaida da ake buƙata (Misali: ID na hoto da gwamnati ta bayar).
  5. Samar da sunan mai amfani na Instagram da cikakken sunan ku.
  6. A ƙarshe, bayyana dalilin da yasa kuke tunanin yakamata a tabbatar da ku.

Instagram sanannen sananne ne game da wanda a zahiri yake samun tabbaci. Don haka, idan kuna gudanar da asusun da ke daidai a kan "sannunta," ta yaya za ku san idan kun cika ka'idojin? Kawai saboda kuna da alamar shuɗi akan Twitter ko Facebook, alal misali, baya bada garantin za ku sami ɗaya akan Instagram. Instagram a takaice, yana mai cewa "wasu mashahuran jama'a, mashahurai, da kamfanoni ne kawai suka tabbatar da bajoji a Instagram." A wasu kalmomin: "kawai asusu tare da babban yuwuwar yin kwaikwayon."

Hanyoyi 8 don Tabbatarwa akan Instagram

Samun tabbaci akan Instagram na iya zama hanya mai mahimmanci don tabbatar da gaskiya da gaskiya akan dandamali. Anan ga matakan da zaku bi don haɓaka damar tantance ku:

  1. Gina Ƙarfi Mai Ƙarfi

Mayar da hankali kan ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke jan hankalin masu sauraron ku. Ƙirƙirar jadawalin aika madaidaicin kuma amfani da hashtags masu dacewa don haɓaka isar ku. Ka kafa kanka a matsayin mai tasiri a cikin alkuki.

  1. Haɓaka Biyan Ku

Ƙara yawan masu bin ku a zahiri yana da mahimmanci. Yi hulɗa tare da mabiyan ku ta hanyar ba da amsa ga sharhi da saƙonnin su. Haɗin kai tare da masu tasiri kuma ku haɓaka asusun ku don jawo sabbin masu bibiya. Nemi amsa ta hanyar labarai ko rubutu don ƙarfafa hulɗa.

  1. Tabbatar da Cikakkar Asusu

Cika bayanan ku na Instagram gabaɗaya, gami da tarihin rayuwar ku, hoton bayanin ku, da hanyar haɗin yanar gizonku. Haɓaka tarihin rayuwar ku don bayyana a sarari ko wanene ku da abin da kuke yi. Haɗa kalmomin da suka dace don haɓaka ganowa.

  1. Tabbatar da Shaida

Instagram yana buƙatar tabbatarwa don hana sata ko kwaikwaya. Shirya takaddun shaida da gwamnati ta bayar kamar fasfo, lasisin tuƙi, ko ID na ƙasa. Tabbatar cewa takaddar tana halin yanzu kuma tana ba da cikakkun bayanan ganowa.

  1. Kafa Gabatarwar Mai jarida

Nuna tasirin ku da shaharar ku fiye da Instagram. Buga labarai, tambayoyi, ko fasali a cikin manyan kafofin watsa labarai, kuma ku danganta asusun ku na Instagram a duk inda zai yiwu. Nuna fitarwa na waje na iya ƙarfafa buƙatar tabbatarwa.

  1. Ka Guji Ketare Ka'idodin Al'umma

Sanin kanku da Jagororin Jama'a na Instagram kuma ku bi su sosai. Duk wani tarihin keta waɗannan jagororin na iya cutar da yuwuwar tantance ku. Ci gaba da kasancewa a kan layi ta hanyar guje wa ayyukan banza, kalaman ƙiyayya, cin zarafi, ko keta haƙƙin mallaka.

  1. Ƙaddamar da Buƙatun Tabbatarwa

Da zarar kun gina babban abin biyo baya kuma kun sami ƙarfi mai ƙarfi, nemi tabbaci ta hanyar aikace-aikacen Instagram. Je zuwa bayanin martaba, matsa gunkin menu, zaɓi "Settings," sannan zaɓi "Account." A ƙarƙashin "Account," matsa "Neman Tabbatarwa." Cika fam ɗin, loda daftarin shaida, sannan ƙaddamar da buƙatarku.

  1. Kayi Hakuri

Instagram yana karɓar buƙatun tabbatarwa da yawa, don haka yana iya ɗaukar lokaci don karɓar amsa. Saka idanu akwatin saƙon imel ɗin ku mai alaƙa da asusun Instagram don kowace sadarwa dangane da matsayin tabbatarwar ku.

Ka tuna, tabbatarwa ba ta da garanti kuma Instagram yana da yanke shawara ta ƙarshe. Ci gaba da haɓaka kasancewar ku, shiga tare da masu sauraron ku, da samar da abun ciki mai mahimmanci ba tare da la'akari da matsayin tabbaci ba. Tare da miliyoyin masu amfani da ɗimbin masu tasiri, samun tabbaci akan Instagram ya zama mafi mahimmanci ga masu amfani waɗanda ke son tabbatar da amincin su da samun ƙarin mabiya.

Tabbatar da Tabbacin Tambayoyi na Instagram

Mabiya nawa kuke buƙata don tabbatarwa akan Instagram?

Babu adadin adadin mabiyan da ake buƙata don tabbatarwa akan Instagram. Koyaya, akwai ainihin buƙatun da dole ne ku cika.

Nawa ne kudin don tabbatar da Instagram?

Farashin asusun da aka tabbatar da Instagram a ƙarƙashin shirin Meta Verified a Amurka an saita shi akan $11.99 kowane wata don sigar gidan yanar gizo. A halin yanzu, Meta Verified farashin yana canzawa zuwa $14.99 kowace wata don nau'ikan Android da iOS.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don tabbatarwa akan Instagram?

A cewar Instagram, tsarin tantancewar yana ɗaukar kusan kwanaki 30. Koyaya, ainihin lokacin na iya bambanta dangane da ƙarar buƙatun da aka karɓa. Wasu masu amfani sun ba da rahoton samun amsa a cikin mako guda, yayin da wasu suka ba da rahoton jira da yawa watanni.